Ilimin asali na kula da hanya
Kayayyaki
Aikace-aikace
Harka
Tallafin Abokin Ciniki
Blog
Matsayinku: Gida > Blog > Blog masana'antu
Ilimin asali na kula da hanya
Lokacin Saki:2023-12-29
Karanta:
Raba:
Kula da babbar hanya yana nufin ma'aikatar sufuri ko hukumar kula da manyan tituna ta kula da manyan tituna da filayen manyan tituna daidai da dokokin da suka dace, ƙa'idodi, ƙa'idodin gwamnati, ƙayyadaddun fasaha, da hanyoyin aiki yayin gudanar da babbar hanya don tabbatar da aminci da ingantaccen kwararar manyan tituna da kiyayewa. manyan hanyoyi a cikin kyakkyawan yanayin fasaha. Kulawa, gyare-gyare, kiyaye ƙasa da ruwa, ciyayi da sarrafa kayan haɗin gwiwa tare da babbar hanya.
Ayyukan gyaran hanya
1. Rike aikin gyaran yau da kullun da gyara abubuwan da suka lalace cikin gaggawa don kiyaye duk sassan babbar hanya da kayan aikinta, tsafta da kyau, tabbatar da tuki cikin aminci, kwanciyar hankali da kwanciyar hankali don haɓaka fa'idodin zamantakewa da tattalin arziki.
2. Ɗauki ingantattun matakan injiniya da fasaha don aiwatar da manyan gyare-gyare da matsakaita lokaci-lokaci don tsawaita rayuwar sabis na babbar hanyar don adana kuɗi.
3. Haɓaka ko canza hanyoyi, sifofi, tsarin shimfidar wuri, da wuraren aiki tare da layukan waɗanda ƙa'idodin asali sun yi ƙasa sosai ko kuma suna da lahani, kuma a hankali inganta ingancin amfani, matakin sabis, da juriya na bala'i na babbar hanya.
Rarraba kulawar babbar hanya: an rarraba ta hanyar aiki
Kulawa na yau da kullun. Aiki ne na kulawa na yau da kullun don manyan hanyoyi da wurare tare da layin da ke cikin ikon gudanarwa.
Asalin ilimin kula da hanya_2Asalin ilimin kula da hanya_2
Ƙananan ayyukan gyarawa. Aiki ne na yau da kullun don gyara ɓangarorin da suka lalace na manyan tituna da wuraren aiki tare da layin da ke cikin ikon gudanarwa.
Aikin gyaran tsaka-tsaki. Aiki ne da ke yin gyare-gyare a kai a kai tare da ƙarfafa ɓangarorin babbar hanyar da ta lalace gabaɗaya da kayan aikinta don dawo da ainihin yanayin fasaha na babbar hanyar.
Babban aikin gyarawa. Wani aikin injiniya ne wanda ke gudanar da gyare-gyare na lokaci-lokaci kan manyan lalacewa ga manyan tituna da kayan aiki tare da su don mayar da su gaba ɗaya zuwa matsayinsu na fasaha na asali.
Aikin gyare-gyare. Yana nufin gina manyan tituna da kayan aiki tare da su saboda gazawarsu don daidaitawa da haɓakar yawan zirga-zirgar ababen hawa da buƙatun ɗaukar kaya.
Babban aikin injiniya wanda ke inganta matakan fasaha da inganta ƙarfin zirga-zirga.
Rarraba kula da babbar hanya: ta hanyar rarrabuwa
Kulawa na rigakafi. Don kiyaye tsarin hanya cikin kyakkyawan yanayi ya dade
Hanyar kulawa wanda ke jinkirta lalacewa na gaba kuma yana inganta yanayin aiki na tsarin hanya ba tare da ƙara yawan kayan aiki na kayan aiki ba.
Gyaran gyarawa. Yana da gyaran lalacewar gida a kan titi ko kula da wasu takamaiman cututtuka. Ya dace da yanayin da lalacewar tsarin gida ta faru a kan titin, amma har yanzu bai shafi yanayin gaba ɗaya ba.
Maɓalli na fasaha don kula da pavement
Fasaha kula da shimfidar kwalta. Ciki har da gyare-gyaren yau da kullun, grouting, faci, hatimin hazo, wakili na sabuntawa, gyaran thermal, hatimin tsakuwa, hatimin slurry, micro-surfacing, sako-sako da cuta gyaran layi, jiyya na raƙuman ruwa, gurɓataccen ƙasa, jiyya na laka, jiyya na laka, gyaran fuska tsarin gada, da kuma maganin tsaka-tsakin tsarin gada.
Fasaha kula da pavement. Ciki har da gyaran pavement, gyaran haɗin gwiwa, cikon tsagewa, gyaran ramuka, zubar da kwalta mai kwalta don daidaitawa, zubo siminti don daidaitawa, gyaran ɓangaren (gaba ɗaya) gyaran fuska, gyaran laka, gyaran baka, da gyaran tukwane.