Binciken aiki na kowane ɓangaren kayan aikin narkewar kwalta jakunkuna
Ina mamakin nawa kuka sani game da aikace-aikacen da suka dace na kayan narkewar kwalta jaka? Domin yin amfani da kayan aikin kwalta da sauri, muna buƙatar fahimtar halayen tsarin ciki na kayan narke kwalta jaka. Mu biyo ni domin sanin lamarin. Na yi imani zai taimaka muku.
Injin colloid shine jigon kayan narke kwalta jakunkuna. Kayan aikin narkewar kwalta mai jaka yana ƙarƙashin yanayin zafi da aiki mai sauri. Fuskar injin niƙa colloid tsari ne na collet tare da tsarin rufe tsarin kewayawa. A lokaci guda kuma, yana taka rawar rawar girgiza da rage amo. Ciki na injin niƙa na kayan narkewar kwalta jakunkuna shine faifan motsi na annular tare da takamaiman adadin haƙora da fasaha mai kayyadadden faifai na annular. Ana iya daidaita tazarar. Daidaita daidaitaccen nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in kayan aiki da kuma ainihin tasirin peptization an ƙaddara ta zurfin hakora.
Tare da babban saurin aiki na faifan motsi, kayan da aka gyara a cikin kayan aikin narkewar kwalta na jaka suna ci gaba da tarwatsewa ta hanyar tashin hankali da tasiri, niƙa barbashi da kafa tsarin barga wanda ke da ɓarna tare da kwalta don cimma manufar haɗaɗɗun uniform. An yi amfani da tankunan dumama kwalta sannu a hankali, kuma halayen kayan aikin narkewar kwalta suma sun sami karɓuwa daga yawancin masu amfani da su.
Ayyukan kayan aikin narkewar kwalta jakunkuna ba ya rabuwa da ayyukan kowane bangare. Abubuwan da aka haɗa suna da alaƙa sosai. Sassan daban-daban na kayan narkewar kwalta jakunkuna suna da ayyuka daban-daban. Menene manyan ayyuka na kowane bangare? Mai zuwa shine taƙaitaccen gabatarwa ga abubuwan ilimin da suka dace ta ma'aikatan narkakken kwalta jakunkuna.
Tsarin tsotsa ta atomatik na kayan aikin narkewar kwalta buhu yana amfani da matsin iska don tsotse mai kauri a cikin tankin batching. Tsarin isar da iskar da aka gyara da hannu yana zuba kayan da aka gyara a cikin tankin ciyarwa a cikin tankin batching na kwalta ta hanyar isar da iska. Tankin batching na kwalta yana shirya kankare kwalta bisa ga girke-girke na sirri, kuma ana amfani da kayan narkewar kwalta da aka haɗe da na'urar motsa jiki don tabbatar da haɗuwa iri ɗaya. Matsakaicin jigilar kwalta na al'ada da tsarin tabbatar da awo yana amfani da famfon kwalta matsakaicin al'ada da ma'aunin tururi na kwalta don ƙara adadin adadin kwalta da aka saita zuwa tankin batching ta hanyar jujjuya mitar da haɗin kwamfuta. Na'urar narkar da kwalta mai jakunkuna da aka yi da jakunkuna na kayan aikin narkewar kwalta na amfani da mai mai zafi mai zafi don ƙara dumama kwalta na noma don biyan buƙatun fasahar sarrafawa.