Ta yaya gyare-gyaren shuke-shuken bitumen da aka gyara ke hulɗa da ƙarfafawar bitumen a cikin hunturu?
Kayayyaki
Aikace-aikace
Harka
Tallafin Abokin Ciniki
Blog
Matsayinku: Gida > Blog > Blog masana'antu
Ta yaya gyare-gyaren shuke-shuken bitumen da aka gyara ke hulɗa da ƙarfafawar bitumen a cikin hunturu?
Lokacin Saki:2024-08-13
Karanta:
Raba:
Dangane da tsarin samarwa, ana iya raba tsire-tsire na turɓayar bitumen tsire-tsire guda uku: Tsakanin tsararren kayan aikin bitumen shuka aiki. A lokacin samar da kayan aikin bitumen da aka gyara, ana haɗe kayan da aka gyara, acid, ruwa, da latex a cikin tankin haɗaɗɗen sabulu, sa'an nan kuma a tura su zuwa injin colloid tare da bitumen. Bayan an yi amfani da tankin sabulu, sai a cika shi da sabulu, sannan a kammala samar da tanki na gaba.
Hanyar-a'auni-na-bitumen-emulsion-equipment_2Hanyar-a'auni-na-bitumen-emulsion-equipment_2
Injin bitumen da aka gyara da aka gyara da aka ambata anan ya haɗa da famfon ruwan zafi da famfo mai kewayawa. Wannan nau'in famfon ruwa na centrifugal gabaɗaya yana amfani da famfo centrifugal bututu. Akwai magudanar ruwa a kasan bututun centrifugal famfo. Lura cewa mashigar ruwan najasa ce a kasan famfon kayan aikin bitumen da aka gyara. Ana fitar da ruwan da ke cikin tankin ruwa ta hanyar bawul ɗin tacewa. Wasu kayan aikin bitumen da aka gyara ba su da bawul ɗin tacewa don adana farashin kayan aiki, don haka za a iya zubar da shi kawai ta hanyar sassauta maƙallan anka na flange a ƙasa. Akwai nau'ikan tsire-tsire iri biyu na emulsified bitumen masu shayar da famfuna a kasuwa, famfunan kaya ko famfo na centrifugal. Gear famfo zai iya fitar da ruwa a cikin famfo kawai ta hanyar haɗin haɗin bututun. Centrifugal famfo suna kula da najasa ta hanyar najasa na kansu.
Lokacin da aka yi amfani da shi wajen samar da kayan aikin bitumen na emulsified, bisa ga fasahohin gyare-gyare daban-daban, ana iya haɗa bututun latex kafin injin colloid ko bayan injin colloid, ko kuma babu bututun latex, amma adadin da ake buƙata na latex ana ƙara da hannu zuwa ga tankin sabulu.
Emulsified kayan bitumen gabaɗaya suna amfani da gindin mazugi. Koyaya, don ingantaccen aiwatar da ƙayyadaddun kayan aikin bitumen na emulsified, yawanci ba a sanya mashigar da fitarwa a ƙasa. Moisturizing emulsion (mafi yawan ruwa) zai kasance a kasan tanki, kuma wannan bangare na ragowar ruwa yana buƙatar fitarwa ta bawul ɗin tacewa a ƙasa. Dukansu abubuwa masu zafi da sanyi a cikin mai musayar zafi na kayan aikin bitumen da aka ƙera suna buƙatar fitarwa.
Za a sami ragowar emulsion ko ruwa a cikin injin colloid. Rata tsakanin stator da rotor na colloid niƙa ne tsakanin 1mm. Idan akwai ragowar ruwa kaɗan a cikin kayan aikin bitumen da aka gyara, zai haifar da haɗarin ciyawar bitumen da aka gyara. Za a iya bi da ragowar da ke cikin niƙa ta colloid ta hanyar sassauta ƙusoshin haɗin bututun samfurin. Jikin bawul ɗin kayan aikin bitumen da aka gyara da yawa suna ɗaukar nau'in huhu, kuma za a sami ɓangaren famfo. Abubuwan da ke cikin ruwa a cikin iska za su zama ruwan da aka adana a cikin tanki bayan fadadawa. Wannan bangare na ruwa ya kamata a saki a cikin hunturu.
Lokacin zubar da ruwa ko bututun emulsion na emulsion da aka gyara na bitumen shuka, bawul ɗin ƙwallon ya kamata ya kasance a cikin buɗaɗɗen yanayi. Idan akwai ruwa a cikin kayan aikin bitumen da aka gyara a lokacin aiki ko kuma famfon ɗin ya haifar da rufe bawul ɗin, ruwan da ke cikin famfo da bututun ba a fitar da su ba, wanda zai haifar da ƙayyadaddun kayan aikin bitumen da aka gyara. Ruwan sanyaya ruwa na injin niƙa, yawancin injinan colloid suna amfani da hatimin inji, wanda zai yi amfani da ruwan sanyi mai zagayawa. Ya kamata a saki wannan bangare na sanyaya ruwan zagayawa. Sauran wuraren da ruwa zai iya kasancewa. Bututun mai mai zafi mai zafi mai zafi na injin bitumen da aka gyara ba shi da sauƙi a tattarawa a cikin hunturu kuma baya buƙatar zubar dashi. Tsiran bitumen da aka gyara da aka gyara za su taru a cikin hunturu, amma ƙarar ba ta da sauƙi don ƙarawa yayin aiwatar da tari kuma baya buƙatar ɓarna.