Domin simintin bitumen da aka sarrafa ta hanyar gyaran bitumen ya samu karbuwa sosai a wurin al’umma, haka nan kasuwa ta yi maraba da gyaran bitumen. Bayan an yi amfani da injin na wani ɗan lokaci, irin waɗannan matsalolin za su faru koyaushe. Yadda za a magance yanayin da aka toshe shuka bitumen da aka gyara daga faduwa kayan da aka gyara. Tushen bitumen da aka gyaggyara abu ne na al'ada na polymer, wanda ke da matukar damuwa ga canjin yanayin yanayi. Koyaya, bayan aiki na tsire-tsire na bitumen da aka gyara, zafin jiki a cikin tanki mai narkewa yana sama da 180 ℃, wanda ke da sauƙin haifar da injin bitumen da aka gyara don manne da digo a saman na'urar ciyar da karkace, kuma tankin ajiyar kwalta da aka gyara zai kasance. sa tarin kayan da aka gyara ya ragu.
A halin yanzu, gyare-gyaren tsire-tsire na bitumen a kasuwa ana rarraba su bisa ga tsarin samarwa. Tsarinsa na samar da kayan aikin samar da bitumen ne na ɗan lokaci. A lokacin samarwa, ana haɗe kayan da aka gyara, acid, ruwa, da gyare-gyaren tankin ajiya na bitumen a cikin tankin haɗaɗɗen sabulu, sa'an nan kuma a jefa su cikin injin ƙaramin foda tare da bitumen. Lokacin amfani da gyare-gyaren tankunan ajiya na bitumen, bisa ga matakai daban-daban na kayan da aka gyara, za a iya haɗa bututun shuka bitumen da aka gyara zuwa gaba ko bayan na'ura mai ƙananan foda, ko kuma babu wani gyare-gyaren gyare-gyaren bututun ajiyar tanki na bitumen. , amma adadin da ake buƙata na gyare-gyaren tankin ajiyar bitumen ana ƙara shi da hannu a cikin tankin sabulu. Domin tankin ajiya na bitumen da aka gyara na Semi-rotary, a haƙiƙa, tankin ajiyar bitumen ɗin da aka gyara na lokaci-lokaci yana sanye da tankin hadawa na sabulu, ta yadda za a iya haɗa sabulun a madadin haka don tabbatar da cewa ana ci gaba da aika sabulun zuwa injin ƙaramin foda. A halin yanzu, adadi mai yawa na kayan aikin samar da bitumen da aka gyara a cikin gyare-gyaren tsire-tsire na bitumen suna cikin irin wannan.
The homogenizer da bayarwa famfo a cikin modified modified bitumen shuka, kazalika da sauran Motors, agitators, da bawuloli ya kamata a kiyaye a kowace rana. Dole ne a tsaftace homogenizer bayan kowane motsi na tankin ajiyar bitumen da aka gyara. Yakamata a rika bincikar famfon mai saurin canzawa da ake amfani da shi don daidaita yawan kwararar tankin ajiyar bitumen da aka gyara akai-akai don daidaito, kuma a daidaita shi da kiyayewa akai-akai. Yakamata a duba tsaftarwar gyare-gyaren gyare-gyaren bitumen na stator-to-stator. Lokacin da mafi ƙarancin izinin da kayan aikin ke buƙata ba zai iya wuce ba, ya kamata a maye gurbin rotor. Lokacin da tankin ajiyar bitumen da aka gyara ya ƙare na dogon lokaci, ruwan da ke cikin tanki da bututun ya kamata a zubar da shi, kowane murfin fulogi ya kamata a rufe sosai, a kiyaye shi da tsabta, kowane ɓangaren aiki ya cika da mai. Lokacin da aka yi amfani da tankin ajiyar kwalta da aka gyara sau ɗaya kuma ba a amfani da shi na dogon lokaci, sai a cire tsatsar da ke cikin tankin idan an sake buɗe ta, sannan a tsaftace tacewar da aka gyara na bitumen da aka gyara akai-akai.