Umarnin aminci don gina babbar motar hatimi ta aiki tare
Tare da ci gaba da haɓaka hanyoyin sufuri na duniya, yadda za a yi shimfidar kwalta ba wai kawai tabbatar da aikin hanyoyin ba, har ma da hanzarta ci gaba da adana kuɗi ya kasance damuwa ga masana manyan hanyoyin. Fasahar ginin hatimin kwalta na aiki tare ta warware matsalar slurry da ta gabata Layer ɗin rufewa yana da nakasu da yawa kamar ƙaƙƙarfan buƙatu akan tari, ginin da muhalli ya shafa, wahalar sarrafa inganci, da tsada mai tsada. Gabatarwar wannan fasahar ginin ba kawai sauƙi don haɓaka ingancin gini da adana farashi ba, amma kuma yana da saurin gini da sauri fiye da slurry sealing Layer. A lokaci guda, saboda wannan fasaha tana da sifofin gini mai sauƙi da sauƙin sarrafa inganci, yana da matuƙar mahimmanci don haɓaka fasahar siginar kwalta ta synchronous chip sealing a larduna daban-daban na ƙasar.
The synchronous guntu sealing truck da aka yafi amfani da tsakuwa sealing tsari a cikin titi surface, gada bene waterproofing da ƙananan sealing Layer. Motar hatimi ta synchronous na'ura ce ta musamman wacce za ta iya aiki tare da shimfidar daurin kwalta da dutse, ta yadda mai daurin kwalta da dutse su sami cikakkiyar tuntuɓar ƙasa a cikin ɗan gajeren lokaci kuma su cimma matsakaicin mannewa tsakanin su. , musamman dacewa don yada kwalta masu ɗaure waɗanda ke buƙatar yin amfani da gyaran bitumen ko bitumen na roba.
Gina hanyoyin kiyaye hanya ba wai kawai alhakin kai bane, har ma da rayuwar wasu. Batun aminci sun fi komai mahimmanci. Muna gabatar muku da umarnin aminci don gina motocin da ke haɗa kwalta:
1. Kafin aiki, duk sassan motar, kowane bawul a cikin tsarin bututu, kowane bututun ƙarfe da sauran na'urorin aiki ya kamata a bincika. Sai dai idan babu kuskure za a iya amfani da su akai-akai.
2. Bayan duba cewa babu laifi a cikin abin hawa mai haɗawa tare, fitar da abin hawa a ƙarƙashin bututun mai cikawa, da farko sanya duk bawuloli a cikin rufaffiyar wuri, buɗe ƙaramin ƙaramar cikawa a saman tanki, sanya bututun cikawa a ciki. , fara cika kwalta, sannan a sha mai Idan an gama, rufe karamar hular mai sosai. Kwalta da aka ƙara dole ne ya cika buƙatun zafin jiki kuma ba za a iya cika shi da yawa ba.
3. Bayan motar da ke aiki tare ta cika da kwalta da tsakuwa, sai a fara a hankali kuma a tuƙa zuwa wurin ginin a matsakaicin gudu. A lokacin sufuri, ba a yarda kowa ya tsaya akan kowane dandamali; tashin wutar dole ne ya kasance daga kayan aiki, kuma an hana amfani da mai ƙonewa yayin tuki; dole ne a rufe dukkan bawuloli.
4. Bayan an kai shi wurin ginin, idan zafin kwalta a cikin tankin motar dakon kayan aikin synchronous ba zai iya cika buƙatun feshin ba, dole ne a yi zafi da kwalta. A lokacin aikin dumama kwalta, ana iya jujjuya fam ɗin kwalta don samun haɓakar zafin jiki iri ɗaya.
5. Bayan kwalta a cikin tanki ya kai ga buƙatun spraying, fitar da abin hawa mai daidaitawa har sai bututun ƙarfe na baya ya kusan 1.5 zuwa 2m nesa da wurin farawa na aiki kuma tsayawa. Dangane da buƙatun gini, zaku iya zaɓar fesa ta atomatik wanda tebur na gaba ke sarrafawa da kuma feshin hannu da ke sarrafawa ta bango. A lokacin aiki, ba a yarda kowa ya tsaya a kan dandamali na tsakiya ba, dole ne motar ta motsa a cikin sauri mai sauri, kuma an hana shi takawa a kan hanzari.
6. Lokacin da aka kammala aikin ko kuma aka canza wurin ginin a tsakiyar hanya, dole ne a tsaftace tacewa, famfo kwalta, bututu da nozzles.
7. Bayan kammala aikin tsaftacewa na jirgin kasa na ƙarshe na ranar, dole ne a kammala ayyukan rufewa.