Abin da kuke son sani game da kula da tsire-tsire na yau da kullun na kwalta
Kayayyaki
Aikace-aikace
Harka
Tallafin Abokin Ciniki
Blog
Matsayinku: Gida > Blog > Blog masana'antu
Abin da kuke son sani game da kula da tsire-tsire na yau da kullun na kwalta
Lokacin Saki:2024-04-25
Karanta:
Raba:
Kayan aikin haɗakar kwalta (kayan aikin haɗakar kwalta) duk suna aiki a wuraren buɗe sararin samaniya, tare da gurɓatar ƙura. Yawancin sassa suna aiki a cikin yanayin zafi na digiri 140-160, kuma kowane motsi yana ɗaukar har zuwa sa'o'i 12-14. Sabili da haka, kulawar yau da kullun na kayan aiki yana da alaƙa da aiki na yau da kullun da rayuwar sabis na kayan aiki. Don haka ta yaya za a yi aiki mai kyau a cikin kula da kayan aikin tashar kwalta na yau da kullun?
Yi aiki kafin fara tashar hadawar kwalta
Kafin fara na'ura, kayan da aka warwatse kusa da bel ɗin jigilar kaya ya kamata a share su; fara na'ura ba tare da kaya ba da farko, sa'an nan kuma aiki tare da kaya bayan motar tana aiki akai-akai; lokacin da kayan aiki ke gudana da lodi, ya kamata a ba da wani mutum na musamman don bin diddigin kayan aikin, daidaita bel cikin lokaci, lura da yanayin aiki na kayan aiki, bincika ko akwai wasu sauti marasa kyau da abubuwan da ba na al'ada ba, da kuma ko an fallasa su. nunin kayan aiki yana aiki kullum. Idan aka sami wata matsala, ya kamata a gano dalilin kuma a kawar da shi cikin lokaci. Bayan kowane motsi, kayan aiki ya kamata a duba sosai kuma a kiyaye su; don sassa masu motsi masu zafi mai zafi, ya kamata a ƙara man shafawa da maye gurbin bayan kowane motsi; tsaftace kashi na tace iska da gas-water separator tace kashi na iska compressor; duba matakin mai da ingancin mai na iska mai kwampreso lubricating mai; duba matakin mai da ingancin mai a cikin mai ragewa; daidaita ƙuƙƙun bel da sarkar, kuma maye gurbin bel da sarkar haɗin gwiwa idan ya cancanta; tsaftace ƙurar da ke cikin mai tara ƙura da tarkace da sharar da aka warwatse a wurin don tsaftace wurin. Matsalolin da aka samu yayin dubawa yayin aiki ya kamata a kawar da su sosai bayan an canja wurin, kuma ya kamata a adana bayanan aiki. Domin fahimtar cikakken amfani da kayan aiki.
Aikin kulawa yana buƙatar dagewa. Ba aiki ne da za a yi dare ɗaya ba. Dole ne a yi shi a cikin lokaci da kuma dacewa don tsawaita rayuwar kayan aiki da kuma kula da iyawarsa.
Abin da kuke son sani game da kula da tsire-tsire na yau da kullun na kwalta_2Abin da kuke son sani game da kula da tsire-tsire na yau da kullun na kwalta_2
Kwalta hadawa shuka uku himma da uku dubawa aikin
Kayan aikin haɗewar kwalta kayan aikin mechatron ne, wanda ke da ɗan rikitarwa kuma yana da yanayin aiki mai tsauri. Don tabbatar da cewa kayan aikin suna da ƙarancin gazawa, dole ne ma'aikatan su kasance "ƙwazo uku": dubawa mai ƙwazo, kulawa mai ƙwazo, da ƙwazo. "Bincike guda uku": dubawa kafin fara kayan aiki, dubawa yayin aiki, da dubawa bayan rufewa. Yi aiki mai kyau a cikin kulawa na yau da kullum da kuma kula da kayan aiki na yau da kullum, yi aiki mai kyau a cikin ayyukan "giciye" (tsaftacewa, lubrication, daidaitawa, tightening, anti-lalata), sarrafawa, amfani da kula da kayan aiki da kyau, tabbatar da ƙimar mutunci ƙimar amfani, da kuma kula da sassan da ke buƙatar kulawa daidai da buƙatun tabbatar da kayan aiki.
Yi aiki mai kyau a cikin aikin kulawa na yau da kullum kuma kula da shi daidai da bukatun kayan aiki. Yayin samarwa, dole ne ku lura da sauraro, kuma nan da nan rufe don kiyayewa lokacin da yanayi mara kyau ya faru. Kada a yi aiki da rashin lafiya. An haramta shi sosai don aiwatar da aikin gyarawa da gyarawa lokacin da kayan aiki ke gudana. Ya kamata a shirya ma'aikata na musamman don sa ido kan sassa masu mahimmanci. Yi tanadi mai kyau don sassa masu rauni kuma kuyi nazarin musabbabin lalacewarsu. Cika rikodin aiki a hankali, yawanci rubuta irin laifin da ya faru, abin da ya faru, yadda ake tantancewa da kawar da shi, da yadda za a hana shi. Rikodin aiki yana da ƙima mai kyau a matsayin kayan hannu. Yayin lokacin samarwa, dole ne ku kasance cikin nutsuwa kuma ku guji rashin haƙuri. Muddin kun mallaki ƙa'idodi kuma ku yi tunani cikin haƙuri, kowane laifi za a iya warware shi da kyau.

Kula da kullun yau da kullun na tsire-tsire masu haɗa kwalta
1. Lubricate kayan aiki bisa ga lissafin lubrication.
2. Duba allon jijjiga bisa ga littafin kulawa.
3. Duba ko bututun iskar gas yana zubewa.
4. Toshe babban bututun da ke zubar da ruwa.
5. Kura a cikin dakin sarrafawa. Ƙura mai yawa zai shafi kayan lantarki.
6. Bayan dakatar da kayan aiki, tsaftace ƙofar fitarwa na tanki mai haɗuwa.
7. Bincika kuma ƙara duk kusoshi da goro.
8. Duba lubrication na dunƙule na'ura mai shaft hatimin da kuma zama dole calibration.
9. Duba lubricating na kayan aikin haɗakarwa ta ramin kallo kuma ƙara mai mai kamar yadda ya dace.

Binciken mako-mako (kowane sa'o'i 50-60)
1. Lubricate kayan aiki bisa ga lissafin lubrication.
2. Bincika duk bel ɗin jigilar kaya don lalacewa da lalacewa, kuma gyara ko musanya idan ya cancanta.
3. Don ruwan wukake, duba matakin mai na gearbox kuma allurar mai mai dacewa idan ya cancanta.
4. Duba tashin hankali na duk V-belt tafiyarwa da daidaita idan ya cancanta.
5. Bincika maƙarƙashiyar guga bucket na kayan zafi mai zafi kuma motsa grid ɗin daidaitawa don sauƙaƙe shigar da tarin zafi a cikin akwatin allo.
6. Duba sarkar da kai da wutsiya sprockets ko ƙafafun tuƙi na lif kayan zafi da maye gurbin su idan ya cancanta.
7. Bincika ko injin fan ɗin da aka jawo yana toshe da ƙura - ƙura da yawa na iya haifar da tashin hankali mai ƙarfi da lalacewa mara kyau.
8. Bincika duk akwatunan gear kuma ƙara mai da aka ba da shawarar a cikin jagorar idan ya cancanta.
9. Bincika sassan haɗin kai da na'urorin haɗi na firikwensin tashin hankali.
10. Bincika matsi da lalacewa na allon kuma maye gurbin shi idan ya cancanta.
11. Bincika tazarar maɓalli na yankan hopper feed (idan an shigar).
12. Bincika duk igiyoyin waya don ƙaddamarwa da lalacewa, duba maɓallin iyaka na sama da kuma kusancin kusanci.
13. Bincika tsaftar ma'aunin foda na dutse.
14. Lubrication na tuƙi mai ɗaukar kaya na trolley tama (idan an shigar da shi), ƙwanƙwasa kayan winch da ƙofar motar tama.
15. Bawul ɗin dawowa na mai tara ƙura na farko.
16. Lalacewar farantin scraper a cikin busassun bushewa, hinge, fil, dabaran lotus (sarkar drive) na sarkar bushewa ta bushewa, daidaitawa da lalacewa na haɗin keken tuki, dabaran tallafi da tura motar bushewa. (gwagwarmaya).
17. Lalacewar ruwan silinda mai haɗawa, haɗakar da makamai, da hatimin shaft, idan ya cancanta, daidaita ko maye gurbin.
18. Toshewar bututun fesa kwalta (yanayin rufe kofar dubawa mai gudana)
19. Duba matakin mai a cikin kofin man shafawa na tsarin gas kuma cika shi idan ya cancanta.

Dubawa da kulawa na wata-wata (kowane sa'o'in aiki 200-250)
1. Lubricate kayan aiki bisa ga lissafin lubrication.
2. Bincika matsi da lalacewa na sarkar, hopper da sprocket na lif kayan zafi.
3. Sauya marufin hatimin mai ɗaukar foda.
4. Tsaftace mai bugun fanfo da aka jawo, bincika tsatsa, da kuma duba maƙarƙashiyar ƙusoshin ƙafafu.
5. Duba lalacewa na ma'aunin zafi da sanyio (idan an shigar)
6. Lalacewar na'urar nuna matakin matakin silo mai zafi.
7. Yi amfani da madaidaicin ma'aunin zafin jiki don saka idanu da daidaiton ma'aunin zafi da sanyio a wurin.
8. Bincika guntun busasshen busasshen busasshen kuma maye gurbin abin da aka sawa sosai.
9. Duba mai ƙonewa bisa ga umarnin aiki na mai ƙonewa.
10. Duba yayyo na kwalta bawul mai hanya uku.

Dubawa da kulawa kowane watanni uku (kowane sa'o'in aiki 600-750).
1. Lubricate kayan aiki bisa ga lissafin lubrication.
2. Duba lalacewa na hopper mai zafi da ƙofar fitarwa.
3. Bincika lalacewar tushen tallafin allo da wurin zama, kuma daidaita bisa ga umarnin geotextile idan ya cancanta.

Dubawa da kulawa kowane wata shida
1. Lubricate kayan aiki bisa ga lissafin lubrication.
2. Sauya ruwan wukake na Silinda mai haɗawa da mai mai ɗauke da mai.
3. Lubricate da kula da duk injin injin.

Dubawa da kulawa na shekara-shekara
1. Lubricate kayan aiki bisa ga lissafin lubrication.
2. Tsaftace akwatin gear da na'urar shaft ɗin kaya kuma cika su da man mai mai daidai.