Ƙa'idar aiki da halaye na hatimin tsakuwa na aiki tare
Siffar fasaha na fasahar rufe tsakuwa ta lokaci guda ita ce kayan aiki ɗaya na iya yada kayan haɗin gwiwa da dutse a lokaci guda. Dole ne a haɗa kwalta da dutse a cikin daƙiƙa ɗaya. Yanayin zafi na kwalta mai zafi shine 140 ° C lokacin da aka fesa kayan haɗin gwiwa, kuma za'a iya tabbatar da zafin jiki sama da 120 ° C yayin haɗin gwiwa. Yanayin zafin kwalta ya ragu kadan. A wannan lokacin, har yanzu ruwa mai ɗaurin kwalta yana da kyau sosai, kuma wurin haɗin gwiwa tare da dutse yana da girma, wanda ke haɓaka haɗin gwiwa da dutse. Ƙarfin haɗin dutse. Fasahar rufe ƙasa ta gargajiya gabaɗaya tana amfani da kayan aiki daban-daban guda biyu da matakai biyu don yada gini. Irin wannan tsayin lokaci mai tsawo na ginin zai sa zafin kwalta ya ragu da kusan 70 ° C, kuma tasirin haɗin gwiwa tsakanin dutse da kwalta ba zai yi kyau ba, wanda zai haifar da asarar dutse mai yawa kuma yana shafar aikin aikin rufewa. .
Fasahar hatimin tsakuwa ta aiki tare tana da halaye masu zuwa:
(1) Kyakkyawan hana ruwa. A lokaci guda spraying na bonding kayan a cikin tsakuwa hatimin Layer na iya cika ƴan tsakuwa a saman hanya, da rage nuna fasa a cikin titin surface, da kuma ƙara tsaga juriya na hanya surface, game da shi inganta anti-seepage yi na hanya. farfajiya.
(2) Kyakkyawan mannewa da abubuwan hana zamewa. Kwalta ko wasu kayan dauri sun haɗa jimlar zuwa ainihin farfajiyar hanya. 1/3 na jimlar na iya tuntuɓar tayoyin kai tsaye. Ƙaƙƙarfan sa yana ƙara ƙarfin juzu'i tare da tayoyin, yana inganta mannewa da manne da saman hanya. Juriya na zamewa.
(3) Saka juriya da karko. Tsakuwa da kwalta sun baje lokaci guda suna yin abin ɗaure kwalta, kuma 2/3 na tsayin tsakuwar sun nutse a cikin kwalta, wanda ke ƙara wurin hulɗar tsakanin su biyun, kuma ana iya samun fili mai cike da ruɗani saboda tsananin jan hankali. karfi na kwalta mai ɗaure. An haɗa shi a hankali tare da tsakuwa don hana asarar tsakuwa, don haka hatimin tsakuwa mai daidaitawa yana da kyakkyawan juriya da karko. Wannan kuma yana ɗaya daga cikin mahimman abubuwan don fasahar rufe tsakuwa ta aiki tare don tsawaita rayuwar sabis na hanyoyi.
(4) Tattalin Arziki. Tasirin tsadar hatimin tsakuwa a lokaci guda ya fi sauran hanyoyin jiyya a saman hanya, don haka yana rage farashin gyaran hanya sosai.
(5) Tsarin ginin yana da sauƙi, saurin ginin yana da sauri, kuma ana iya buɗe zirga-zirga cikin lokaci.